login
Autosoft - Shekaru 25 na Innovation

Yarjejeniyar Gudanarwa

Da madaidaitan jumla don sarrafawa

Gabatarwar

Ayyukan Autosoft BV, a tsakanin sauran abubuwa, bayanan sirri don da madadin abokin ciniki. Autosoft BV da abokin ciniki don haka wajibi ne a ƙarƙashin Babban Dokar Kariyar Bayanai (GDPR) don ƙaddamar da Yarjejeniyar Mai sarrafawa. A cewar GDPR, Autosoft BV shine 'processor' kuma abokin ciniki shine 'mai sarrafawa'. Wannan Yarjejeniyar Mai sarrafawa kuma tana bayyana yadda Autosoft BV ke ɗaukar wajibcin sanarwar keta bayanan.

Yarjejeniyar Gudanarwa

Ya ƙunshi:
Sashe na 1: Bayanin Pro Data
Sashe na 2: Matsakaicin Mahimman Magana

Sashe na 1: Bayanin Pro Data

Janar bayani

1). Wannan bayanin Pro Processor mai zuwa ne ya zana wannan Bayanin Data Pro:

  • Autosoft BV
    Farashin 547
    Farashin 7521AG

Don tambayoyi game da wannan Bayanin Pro ko kariyar bayanai, tuntuɓi:
Arthur van der Lek: arthur@autosoft.eu / +31 (0) 53 - 428 00 98

2). Wannan Bayanin Pro yana aiki daga Agusta 1, 2021
Muna daidaita wannan Bayanin Pro na Data akai-akai da matakan tsaro da aka bayyana a cikinsa don tabbatar da cewa koyaushe muna shirye da sabbin abubuwa game da kariyar bayanai. Za mu sanar da ku sabbin nau'ikan ta hanyar tashoshin mu na yau da kullun.

3). Wannan Bayanin Pro na Data ya shafi samfura da sabis na sarrafa bayanai masu zuwa

  • Gidan Yanar Gizo ta atomatik
  • Kasuwancin Kasuwanci

4). Bayanin gidan yanar gizon Mota
Kamfanonin mota suna amfani da Gidan Yanar Gizo ta atomatik. Tare da Autowebsite, kamfanonin mota za su iya gabatar da kansu akan intanet.

5). Gidan yanar gizon Mota da aka yi niyya
An ƙirƙira kuma sanye take da gidan yanar gizon Autowebsite don aiwatar da nau'ikan bayanai masu zuwa:
Masu ziyara zuwa gidajen yanar gizon da Autosoft ya haɓaka tare da Autowebsite suna da zaɓi don barin bayanan tuntuɓar su a can domin kamfanin mota ya sami damar tuntuɓar baƙon don ƙarin ayyuka. Ba a adana waɗannan bayanan tuntuɓar tare da Autosoft, amma ana tura su kai tsaye ta imel zuwa adireshin imel na kamfanin mota.

  • Wannan sabis ɗin baya la'akari da sarrafa bayanan sirri na musamman, ko bayanan da suka shafi laifuka da laifuka ko lambobin sirri da gwamnati ta bayar.

6). Bayanin Kasuwancin Kasuwanci
Kamfanonin motoci suna amfani da Kasuwancin Kasuwanci. Tare da Kasuwancin Auto, kamfanonin mota za su iya sarrafawa da gabatar da motocin su akan gidan yanar gizon nasu da hanyoyin bincike na intanet na ɓangare na uku.

7). Yi Niyya Amfani da Kasuwancin Kasuwanci
An ƙirƙira kasuwancin Auto da kuma sanye take don sarrafa nau'ikan bayanai masu zuwa:
Kamfanonin mota na iya sanya motocinsu masu rijista ta hanyar Kasuwancin Auto akan gidan yanar gizon Motar nasu. Waɗannan motocin da aka yiwa rajista ba su ƙunshi kowane bayanan da za a iya gano su zuwa bayanan sirri ta kowace hanya ba. Masu ziyara a gidan yanar gizon Mota suna da zaɓi don barin bayanan tuntuɓar su a can domin kamfanin mota ya sami damar tuntuɓar baƙon don ƙarin ayyuka. Ana adana bayanan tuntuɓar da baƙon ya bari akan gidan yanar gizon kansa na Autocommerce.

  • Wannan sabis ɗin baya la'akari da sarrafa bayanan sirri na musamman, ko bayanan da suka shafi laifuka da laifuka ko lambobin sirri da gwamnati ta bayar.

8). Mai sarrafa bayanai yana amfani da Madaidaicin Kalmomin don sarrafawa don Gidan Yanar Gizon Yanar Gizo da Kasuwancin Kasuwanci, waɗanda za'a iya samun su azaman ƙari ga Yarjejeniyar.

9). Mai sarrafa bayanai yana aiwatar da bayanan sirri na abokan cinikinsa a cikin EU/EEA don Gidan Yanar Gizon Auto da Kasuwancin Auto.

10). Mai sarrafa bayanai yana amfani da sub-processors don Kasuwancin Auto:
A wasu lokuta Autosoft yana aika motocin sa masu rijista ta hanyar Kasuwancin Auto zuwa wuraren bincike na intanet na wasu kamfanoni ko na'urori masu sarrafawa a madadin Kamfanin Mota. Akwai jerin ƙananan masu sarrafawa akan buƙata a support@autosoft.eu.

11). Bayan ƙare yarjejeniyar tare da abokin ciniki, mai sarrafa bayanan zai iya cire bayanan sirri wanda yake aiwatarwa ga abokin ciniki a cikin watanni 3 ta yadda ba za a iya amfani da su ba kuma ba za a iya samun damar yin amfani da su ba.

Manufar Tsaro

Takaitacciyar matakan tsaro masu zuwa da Mai sarrafa bayanai ya ɗauka don kare samfur ko sabis ɗin sa:

Manufofin gudanar da aukuwa da martani
Gudanar da abubuwan da suka faru da manufofin mayar da martani a fagen tsaro na bayanai sun haɗa da sa ido da gano abubuwan da suka faru na tsaro a kan kwamfuta ko kayan aikin IT, amma har ma da lura da ayyukan da ma'aikata ke tuhuma, da aiwatar da daidaitattun amsa ga waɗannan abubuwan.

Manufar farko na wannan manufar ita ce samar da kyakkyawar fahimta da kuma iya tsinkayar amsa ga abubuwan da suka faru na mugunta da kutse na kwamfuta a cikin ma'anar kalmar.

Manufofin sarrafa aukuwa da martani shine tsari na sarrafawa da kare kwamfutoci, cibiyoyin sadarwa da tsarin bayanai da bayanan da aka adana a ciki. Autosoft yana sane da alhakinsa idan ya zo ga kare wannan bayanin don amfanin abokan cinikinsa da abokan haɗin gwiwar samar da sarkar. Wannan alhakin ya ƙara zuwa samun hanyar abin da ya faru. Gudanar da aukuwa wani tsari ne na ayyuka da ke ayyana da aiwatar da wani tsari da ƙungiya za ta iya amfani da ita don inganta rayuwarta da amincin jama'a.

IT da tsaro
Tsarin ICT na Autosoft BV yana da isasshen tsaro tare da Tacewar zaɓi kuma ana kiyaye software na bincikar ƙwayoyin cuta na zamani. Kowane ma'aikaci yana da bayanan shiga. Lokacin farawa kwamfuta, dole ne ma'aikatan su shigar da sunan shiga da kalmar sirri da kuma inda zai yiwu tare da tantancewa mataki biyu.

Wasu software kuma suna neman sunan shiga da kalmar wucewa da kuma inda zai yiwu tare da tantancewa mataki biyu. Ana kara wayar da kan ma'aikata game da yin aiki cikin aminci, kamar jawo hankali ga rashin buɗe imel na tuhuma, rashin danna hanyoyin haɗin gwiwa, fita yayin barin wurin aiki na dogon lokaci, da sauransu.

Ana adana fayilolin a cikin kwanaki da kowane dare. Don dalilai na tsaro, ƙarin hanyar ajiya da ke kewaye da wariyar ajiya sirri ne. Autosoft BV ya kammala kwangilar sabis don wannan tare da masu samar da kwamfuta da masu ba da sabis na intanet.

Manufar kariyar bayanai
Autosoft BV yana ɗaukar matakan fasaha da ƙungiyoyi masu dacewa don kare keɓaɓɓen bayanan abokin ciniki daga asara ko kowane nau'i na sarrafa haram. Ana ɗaukar waɗannan matakan fasaha da ƙungiyoyi a matsayin matakin tsaro da ya dace a cikin ma'anar Mataki na 1 na GDPR kuma ana adana su azaman takardu a tsakiyar Basecamp (Project: Organisation/Data Protection Policy) na Autosoft BV

Fasaha da na kungiya

  1. Matakan don tabbatar da cewa ma'aikata masu izini ne kawai ke samun damar yin amfani da bayanan Keɓaɓɓen da aka sarrafa a cikin mahallin Yarjejeniyar Mai sarrafawa;
  2. Matakan don kare bayanan Keɓaɓɓen musamman daga lalacewa ko ɓarna, asara, canjin bazata, ajiya mara izini ko ba bisa ka'ida ba, samun dama ko bayyanawa;
  3. Matakan don kare bayanan Keɓaɓɓen musamman daga lalacewa ko lalacewa, asara, canjin bazata, ajiya mara izini ko ba bisa ka'ida ba, samun dama ko bayyanawa yayin musayar bayanai / jigilar kayayyaki;
  4. Matakan don tabbatar da ikon tabbatar da sirri, mutunci, samuwa da kuma juriya na tsarin gyare-gyare da ayyuka a kan ci gaba;
  5. Matakan dawo da samuwa da samun dama ga Keɓaɓɓen Bayanai a daidai lokacin da wani lamari na zahiri ko fasaha ya faru;
  6. Matakan gano lahani game da sarrafa bayanan sirri a cikin tsarin da ake amfani da su don samar da ayyukan da ke ƙarƙashin kwangilar;

Ƙungiya kamar:

  • Ƙayyadad da da'irar jami'an da ke da damar yin amfani da wasu bayanan sirri ga mutanen da ke buƙatar bayanan don gudanar da ayyukansu;
  • baiwa waɗannan mutane damar samun bayanan sirri kawai waɗanda suke buƙata don gudanar da ayyukansu;
  • yarda da batun sirri tare da hukuncin hukunci tare da duk mutanen da za a ba su damar samun bayanan sirri;
  • adana bayanan sirri akan sabobin a cikin rufaffiyar sarari;
  • ajiye fayilolin takarda a cikin ɗakunan ajiya masu kulle;
  • samar da wayar da kan ma'aikata tsaro kan tsaro;
  • kafa bayyananniyar ka'idoji da hanyoyin magance al'amuran tsaro na bayanai da kuma raunin tsaro cikin lokaci da inganci;

Mai sarrafa bayanai yana amfani da nasa hanyoyin da hanyoyin gudanarwa waɗanda suka dace da tsarin aiki na ƙungiyar:

  • A cikin Basecamp, ana sarrafa takaddun da suka dace kuma ana kimanta su lokaci-lokaci.
Ka'idar karya bayanai

A yayin da wani abu ya faru ba daidai ba, mai sarrafa bayanan yana amfani da ka'idar leak data mai zuwa don tabbatar da cewa abokin ciniki ya san abubuwan da suka faru:

Autosoft BV - Hanyar keta bayanai

Menene warwarewar bayanai kuma yaushe zan kai rahoto ga AP?
Keɓancewar bayanai wani lamari ne na tsaro na bayanai wanda ya ƙunshi keta amincin bayanan sirri ta hanyar fallasa ga asara ko sarrafa ba bisa ka'ida ba kamar (amma ba cikakke):

  • Daidaita da/ko canza bayanan sirri da samun dama ga wannan bayanan sirri mara izini;
  • A yayin da wani dan dandatsa ya fasa shiga;
  • Rasa sandar USB, satar kwamfutar tafi-da-gidanka;
  • Aika bayanai masu mahimmanci zuwa adireshin imel ɗin da ba daidai ba;

Bisa ga dokar, dole ne a kai rahoto ga Hukumar Kare Bayanai ta Dutch ba tare da bata lokaci ba, kuma idan za ta yiwu ba bayan sa'o'i 72 bayan ganowa ba.

Autosoft BV ba dole ba ne ya bayar da rahoto ga Hukumar Kariyar Bayanai ta Dutch idan an keɓe ainihin gano ainihin mutanen halitta.
Duk zarge-zargen wani lamari na tsaro na bayanai ana magance su ne a matakin farko support@autosoft.eu ya ruwaito kuma yayi rijista. Taimako yana ba da rahoton abin da ya faru ga Ƙungiyar Gudanarwa kuma yana ƙayyade abin da ya kamata a yi ayyukan bin diddigin.

Hanyar bin hanya

Yaushe zan sanar da batutuwan bayanai?
Dole ne a ba da rahoton keta bayanan ga batun bayanan idan, a yayin da aka keta, akwai babban haɗari cewa ketaren zai haifar da mummunan sakamako ga rayuwarsa ta sirri. Sakamako mara kyau ga batun bayanai shine: lalacewar mutunci da suna, zamba ko nuna wariya. Idan Autosoft BV ya ɗauki matakan kariya na fasaha da suka dace, yana mai da bayanan sirri da abin ya shafa ba su iya fahimta ko rashin isa gare su, sanarwar batun bayanan ba lallai ba ne. Sanarwa ga jigon bayanai zai ƙunshi bayanin, a cikin madaidaicin harshe, na yanayin keta bayanan sirri kuma aƙalla:

  • suna da bayanan tuntuɓar jami'in kare bayanan ko wani wurin tuntuɓar inda za a iya samun ƙarin bayani;
  • yiwuwar sakamakon keta bayanan sirri;
  • matakan da mai sarrafawa ya gabatar ko ɗauka don magance keta bayanan sirri, gami da, inda ya dace, matakan rage duk wani mummunan tasirinsa. Kima na ko dole ne a ba da rahoto ga Hukumar Kare Bayanai da/ko mutanen da abin ya shafa ya kai ga Autosoft BV. Domin sanin ko dole ne a ba da rahoton abin da ya faru, Hukumar Kare Bayanai ta Dutch ta tsara ƙa'idodin manufofin (https://autoriteitpersoonsgevens.nl/nl/zelf-doen/thematic-beleidsreglement/beleidsreglement-meldspraak-datareken-2015) da ƙungiyar aiki 29 na jagororin masu sa ido na Turai da aka buga akan wajibcin rahoto a cikin GDPR. Idan Autosoft BV bai bayar da rahoton keta bayanan ba, Hukumar Kariyar Bayanai na Dutch na iya buƙatar cewa Autosoft BV har yanzu ya yi rahoto. Ana iya azabtar da rashin bayar da rahoto tare da tarar gudanarwa.

Ta yaya zan ba da rahoton karya bayanai?
Hukumar Kare Bayanai ta Dutch tana samar da fom ɗin gidan yanar gizo wanda dole ne a yi amfani da shi don ba da rahoton karya bayanai (https://dataleks.autoriteitpersoonsgegevens.nl/). Hukumar Kare Bayanai ta Holland tana adana rajistar sanarwar keta bayanan da aka samu. Wannan rijistar ba ta jama'a ba ce. Idan Hukumar Kare Bayanai ta Holland ta sanya tarar sakamakon keta bayanan, za a fitar da wannan shawarar ga jama'a. Ana kuma fitar da keta bayanan jama'a lokacin da ake buƙatar sanar da batutuwa game da keta bayanan. Sanarwa ga batun bayanan dole ne a kowane hali ya nuna yanayin cin zarafi da hukumomi inda batun bayanan zai iya samun ƙarin bayani game da cin zarafi. Har ila yau, dole ne a bayyana abin da batun bayanan zai iya yi da kansa don iyakance mummunan sakamakon da ke tattare da keta bayanan. Misali, canza sunan mai amfani da kalmomin shiga lokacin da ƙila an lalata su ta hanyar keta.

Sanarwa da Tattaunawa na Leaks Data

Me zan bayar da rahoto?
Sanarwa ga Hukumar Kare Bayanai ta Dutch ta haɗa da:

  • Mai ba da rahoton karya bayanai.
  • Mutumin da Hukumar Kare Bayanai ta Dutch za ta iya tuntuɓar don ƙarin bayani game da rahoton.
  • Takaitaccen abin da ya faru inda aka samu keta bayanan sirri.
  • Lokacin cin zarafi.
  • Yanayin cin zarafi.
  • Nau'in bayanan sirri da abin ya shafa.
  • Sakamakon da cin zarafi zai iya haifarwa ga sirrin waɗanda ke da hannu a ciki.
  • Matakan fasaha da ƙungiyoyi waɗanda Autosoft BV ya ɗauka don magance ƙeta da kuma hana ƙarin ƙetare.
  • Ko Autosoft BV ya ba da rahoton keta bayanan ga batutuwan bayanan kuma idan ba haka ba, ko Autosoft BV na da niyyar yin wannan:
  • Idan haka ne, abun ciki na sanarwar zuwa batutuwan bayanai.
  • Idan ba haka ba, dalilin da yasa Autosoft BV ya dena bayar da rahoton keta bayanan ga batutuwan bayanai.
  • Shin an rufaffen bayanan sirri, hashed ko kuma an sanya su zama marasa fahimta ko rashin isa ga mutanen da ba su da izini?

Sashe na 2: Matsakaicin Mahimman Magana

Shafin: Satumba 2019
Samfura tare da Bayanin Bayanin Bayanin yarjejeniyar sarrafawa kuma shafi ne ga Yarjejeniyar da abubuwan da ke tafe kamar sharuɗɗa da sharuɗɗan gabaɗaya.

Mataki na 1. Ma'anarsa

Sharuɗɗan da ke ƙasa suna da ma'anoni masu zuwa a cikin waɗannan Ma'auni na Ma'ana don sarrafawa, a cikin Bayanin Pro da kuma cikin yarjejeniya:

  • 1.1 Hukumar Kariyar Bayanai ta Dutch (AP): ikon kulawa, kamar yadda aka bayyana a cikin Mataki na 4, sub 21 na Avg.
  • 1.2 AVG: Babban Kariyar Kariyar Bayanai.
  • 1.3 Mai sarrafa bayanai: wanda, a matsayin mai ba da ICT, yana aiwatar da bayanan sirri don amfanin abokin ciniki a cikin yanayin aiwatar da yarjejeniyar.
  • 1.4 Bayanin Pro: Bayanin Mai sarrafa bayanai wanda a cikinsa yake ba da bayanai game da amfanin da aka yi niyya na samfur ko sabis ɗin sa, matakan tsaro da aka ɗauka, na'urori masu sarrafawa, leaks bayanai, takaddun shaida da kula da haƙƙin Abubuwan Bayanai.
  • 1.5 Batun bayanai (batun bayanai): mutum na halitta wanda aka gano ko wanda ake iya gane shi.
  • 1.6 Abokin ciniki: ƙungiya a madadin Data Processor tana aiwatar da bayanan sirri. Abokin ciniki na iya zama ko dai mai sarrafawa ("mai sarrafawa") ko wani masarrafa.
  • 1.7 Yarjejeniyar: yarjejeniya tsakanin Abokin ciniki da Mai sarrafa bayanai, bisa ga abin da mai siyar da ICT ke ba da sabis da/ko samfuran ga Abokin ciniki, wanda yarjejeniyar sarrafawa ta ƙunshi sashi.
  • 1.8 Bayanan sirri: duk bayanan game da wani mutum na halitta da aka gano ko wanda za'a iya gane shi, kamar yadda aka bayyana a cikin Mataki na 4, sub 1 AVG, wanda Mai sarrafa bayanai ke aiwatarwa a cikin mahallin aiwatar da wajibai da suka taso daga Yarjejeniyar.
  • 1.9 Yarjejeniyar Gudanarwa: waɗannan Ma'auni na ƙayyadaddun bayanai don sarrafawa, waɗanda tare da Bayanan Bayanin Bayanai (ko bayanai masu kama da juna) daga Mai sarrafa bayanai sun samar da yarjejeniyar aiki kamar yadda ake magana a cikin Mataki na 28, sakin layi na 3 na GDPR.
Mataki na 2. Gabaɗaya
  • 2.1 Waɗannan ƙa'idodi masu ƙa'ida sun shafi duk sarrafa bayanan Keɓaɓɓen da Mai sarrafa bayanai ke yi a cikin mahallin isar da samfuransa da sabis ɗin sa da duk yarjejeniyoyin da tayi. An ƙi yarda da aiwatar da yarjejeniyar sarrafa abokin ciniki.
  • 2.2 Bayanin Pro na Data, musamman matakan tsaro da ke ƙunshe a ciki, Mai sarrafa bayanai na iya gyarawa daga lokaci zuwa lokaci don nuna canje-canje yanayi. Mai sarrafa bayanai zai sanar da Abokin ciniki na manyan canje-canje. Idan Abokin ciniki ba zai iya yarda da gyare-gyaren a hankali ba, abokin ciniki yana da hakkin ya dakatar da yarjejeniyar aiki a rubuce cikin kwanaki 30 na sanarwar gyare-gyare.
  • 2.3 Mai sarrafa bayanai yana sarrafa bayanan Keɓaɓɓu a madadin kuma a madadin Abokin ciniki daidai da rubutaccen umarnin Abokin ciniki wanda aka yarda da Mai sarrafa bayanai.
  • 2.4 Abokin ciniki, ko abokin cinikin sa, shine mai sarrafawa a cikin ma'anar GDPR, yana da iko akan sarrafa bayanan Keɓaɓɓen kuma ya ƙaddara manufa da hanyoyin sarrafa bayanan Keɓaɓɓen.
  • 2.5 Data Processor shi ne mai sarrafawa a cikin ma'anar GDPR don haka ba shi da iko akan manufa da hanyoyin sarrafa bayanan sirri don haka baya yanke shawara game da, a tsakanin sauran abubuwa, amfani da bayanan sirri.
  • 2.6 Mai sarrafa bayanai yana aiwatar da GDPR kamar yadda aka tsara a cikin waɗannan Ma'auni na Ma'auni don sarrafawa, Bayanin Pro Pro da Yarjejeniyar. Ya rage ga Abokin ciniki don tantancewa akan wannan bayanin ko Mai sarrafa bayanai yana ba da isassun garanti dangane da aikace-aikacen matakan fasaha da ƙungiyoyin da suka dace don sarrafa ya dace da buƙatun GDPR da kare haƙƙin batutuwan Bayanai. ya isa. garanti.
  • 2.7 Abokin ciniki ya ba da garantin ga Mai sarrafa Bayanan cewa yana aiki daidai da GDPR, cewa yana ba da cikakkiyar kariya ga tsarinsa da abubuwan more rayuwa a kowane lokaci kuma abun ciki, amfani da/ko sarrafa bayanan Keɓaɓɓen ba haramun bane kuma baya keta kowane hakki. na wani ɓangare na uku.
  • 2.8 Tarar gudanarwa da AP ta sanya wa Abokin ciniki ba za a iya dawo da shi daga Mai sarrafa bayanai ba.
Mataki na 3. Tsaro
  • 3.1 Mai sarrafa bayanai yana ɗaukar matakan tsaro na fasaha da ƙungiyoyi, kamar yadda aka bayyana a cikin Bayanin Pro Pro ɗin sa. Lokacin ɗaukar matakan tsaro na fasaha da ƙungiyoyi, Mai sarrafa bayanai ya yi la'akari da yanayin fasaha, farashin aiwatarwa na matakan tsaro, yanayi, yanki da mahallin sarrafawa, dalilai da nufin amfani da samfuransa da sabis ɗin sa. , Haɗarin sarrafawa da haɗarin da suka bambanta cikin yuwuwar da mahimmanci ga haƙƙoƙin haƙƙoƙi da ƴancin Batun Bayanai waɗanda zai iya tsammanin ganin amfanin da aka yi niyya na samfuransa da sabis.
  • 3.2 Sai dai in an bayyana in ba haka ba a cikin Bayanin Pro Pro, ba a ƙirƙira samfur ko sabis na Mai sarrafa bayanai don aiwatar da nau'ikan bayanan Keɓaɓɓu ko bayanai dangane da laifuka ko laifuka ko lambobin sirri da gwamnati ta bayar.
  • 3.3 Mai sarrafa bayanai yana ƙoƙari don tabbatar da cewa matakan tsaro da za a ɗauka sun dace da abin da mai sarrafa bayanai ke amfani da shi na samfur ko sabis.
  • 3.4 A cikin ra'ayi na Abokin ciniki, matakan tsaro da aka kwatanta suna ba da, la'akari da abubuwan da aka ambata a cikin Mataki na 3.1, matakin tsaro wanda ya dace da haɗarin sarrafa bayanan Keɓaɓɓen da aka yi amfani da shi ko bayar da shi.
  • 3.5 Mai sarrafa bayanai na iya yin canje-canje ga matakan tsaro da aka ɗauka idan yana ganin hakan ya zama dole don ci gaba da samar da matakin tsaro da ya dace. Mai sarrafa bayanai zai yi rikodin mahimman canje-canje, misali a cikin bayanin Bayanan Pro da aka gyara, kuma zai sanar da Abokin ciniki waɗannan canje-canjen inda ya dace.
  • 3.6 Abokin ciniki na iya buƙatar Mai sarrafa bayanai don ɗaukar ƙarin matakan tsaro. Mai sarrafa bayanai ba shi da wani takalifi don yin canje-canje ga matakan tsaron sa bisa irin wannan buƙatar. Mai sarrafa bayanai na iya cajin farashi masu alaƙa da canje-canjen da aka yi a buƙatun Abokin ciniki ga Abokin ciniki. Sai dai bayan gyaran matakan tsaro da Abokin ciniki ke so sun amince a rubuce tare da sa hannun ƙungiyoyin, mai sarrafa bayanai ya wajaba a zahiri aiwatar da waɗannan matakan tsaro.
Mataki na 4. Keɓancewar Bayanan Mutum
  • 4.1 Mai sarrafa bayanai baya bada garantin cewa matakan tsaro suna da tasiri a kowane yanayi. Idan Mai sarrafa bayanai ya gano wani saɓani dangane da bayanan sirri (kamar yadda ake magana a cikin Mataki na 4 sub 12 Avg), zai sanar da Abokin ciniki ba tare da bata lokaci ba. Bayanin Pro na Data (ƙarƙashin ƙa'idar leak ɗin bayanai) yana tsara yadda Mai sarrafa bayanai ke sanar da Abokin ciniki game da keta haddi da ke tattare da bayanan sirri.
  • 4.2 Ya rage ga mai sarrafawa (Abokin ciniki, ko abokin ciniki) don tantance ko keta bayanan sirri da Mai sarrafa bayanai ya sanar da shi dole ne a kai rahoto ga AP ko batun bayanai. Bayar da rahoton karya dangane da Keɓaɓɓen Bayanai, wanda dole ne a ba da rahoto ga AP da/ko Abubuwan Bayanai bisa ga Articles 33 da 34 GDPR, ya kasance alhakin mai sarrafawa (abokin ciniki ko abokin ciniki) a kowane lokaci. Ba a wajabta Mai sarrafa bayanai don ba da rahoton keta bayanan sirri ga AP da/ko Batun Bayanai.
  • 4.3 Mai sarrafa bayanai zai, idan ya cancanta, samar da ƙarin bayani game da cin zarafi dangane da Keɓaɓɓen Bayanai kuma zai ba da haɗin kai tare da samar da bayanan da suka wajaba ga Abokin ciniki don manufar sanarwa kamar yadda ake magana a cikin Articles 33 da 34 Avg.
  • 4.4 Mai sarrafa bayanai na iya cajin madaidaicin farashi da yake jawowa a cikin wannan mahallin ga Abokin ciniki a farashin sa na lokacin.
Mataki na 5. Sirri
  • 5.1 Mai sarrafa bayanai yana ba da garantin cewa mutanen da ke sarrafa bayanan sirri a ƙarƙashin alhakinsa suna da aikin sirri.
  • 5.2 Mai sarrafa bayanai yana da haƙƙin samar da Keɓaɓɓen Bayanan ga ɓangarori na uku, idan kuma gwargwadon tanadin ya zama dole bisa ga hukuncin kotu, ƙa'idar doka ko bisa ga izini izini daga ikon gwamnati.
  • 5.3 Duk damar shiga da/ko lambobin tantancewa, takaddun shaida, bayanai game da samun dama da/ko manufar kalmar sirri da Mai sarrafa bayanai ya bayar ga Abokin ciniki da duk bayanan da Mai sarrafa bayanai ya bayar ga Abokin ciniki wanda ke aiwatar da matakan tsaro na fasaha da ƙungiyar da aka haɗa a cikin Bayanin Pro na sirri ne. kuma Abokin Ciniki za a bi da shi kamar haka kuma kawai ya sanar da ma'aikatan da aka ba izini na Client. Abokin ciniki yana tabbatar da cewa ma'aikatansa sun bi wajibai a ƙarƙashin wannan labarin.
Mataki na 6. Lokaci da ƙarewa
  • 6.1 Wannan yarjejeniya ta na'ura mai sarrafa kanta ta zama wani ɓangare na Yarjejeniyar kuma duk wata sabuwar yarjejeniya ko ƙarin yarjejeniya da ta taso daga gare ta, tana zuwa aiki a lokacin ƙaddamar da yarjejeniyar kuma an ƙare ta na wani lokaci mara iyaka.
  • 6.2 Wannan yarjejeniya mai sarrafawa ta ƙare ta hanyar aiki da doka bayan ƙarewar Yarjejeniyar ko kowace sabuwar yarjejeniya ko ƙarin yarjejeniya tsakanin ɓangarorin.
  • 6.3 A yayin da ƙarshen yarjejeniyar aiki ya ƙare, Mai sarrafa Data zai share duk bayanan sirri da ke hannunsa kuma ya karɓa daga abokin ciniki a cikin kalmar da aka haɗa a cikin Bayanan Pro ta hanyar da ba za a iya amfani da shi ba kuma ba za a iya amfani da shi ba. m (samar da ba za a iya samu ba) , ko, idan an yarda, mayar da shi ga Abokin ciniki a cikin tsari mai iya karanta na'ura.
  • 6.4 Mai sarrafa bayanai na iya cajin duk wani farashi da ya jawo dangane da tanadin Mataki na 6.3 ga Abokin ciniki. Ana iya shimfida ƙarin yarjejeniya game da wannan a cikin Bayanin Bayanin Pro.
  • 6.5 Sharuɗɗan na Mataki na ashirin da 6.3 ba za su yi aiki ba idan ƙa'idar doka ta hana Mai sarrafa Data gaba ɗaya ko wani bangare cirewa ko dawo da bayanan Keɓaɓɓen. A irin wannan yanayin, Mai sarrafa bayanai zai ci gaba da sarrafa bayanan Keɓaɓɓen kawai gwargwadon abin da ya wajaba a ƙarƙashin wajibcin doka. Har ila yau, tanade-tanaden Mataki na ashirin da 6.3 ba za su yi aiki ba idan Mai sarrafa bayanai shine mai sarrafawa a cikin ma'anar GDPR dangane da bayanan sirri.
Mataki na 7. Hakkokin Abubuwan Bayanai, Ƙididdiga Tasirin Kariya (DPIA) da Haƙƙin Audit
  • 7.1 Mai sarrafa bayanai zai, idan ya yiwu, yin aiki tare da madaidaitan buƙatun daga Abokin ciniki masu alaƙa da haƙƙoƙin Abubuwan Bayanai da aka kira daga Abokin ciniki ta Abubuwan Bayanai. Idan wani batu na Data ya tuntuɓi mai sarrafa bayanai kai tsaye, zai tura wannan mutumin zuwa ga Client idan ya yiwu.
  • 7.2 Idan Abokin ciniki ya wajaba ya yi haka, Mai sarrafa bayanai zai yi aiki tare da kimanta tasirin kariyar bayanai (DPIA) ko tuntuɓar da ta biyo baya kamar yadda ake magana a cikin Articles 35 da 36 Avg.
  • 7.3 Mai sarrafa bayanai zai yi aiki tare da buƙatun Abokin ciniki don cire bayanan sirri muddin Abokin ciniki ba zai iya yin wannan da kansa ba.
  • 7.4 Dangane da buƙatar abokin ciniki, Mai sarrafa bayanai zai kuma samar da duk ƙarin bayanai waɗanda suke da mahimmanci don nuna yarda da yarjejeniyoyin da aka yi a cikin wannan yarjejeniya ta aiki. Idan abokin ciniki duk da haka yana da dalilin yin imani da cewa sarrafa bayanan sirri ba ya faruwa daidai da yarjejeniyar aiki, ana iya tuntuɓar shi sau ɗaya a kowace shekara ta mai zaman kanta, ƙwararren ƙwararren ƙwararren waje wanda ke da ƙwarewar ƙwarewa tare da nau'in aiki wanda aka yi a kan yarjejeniyar. Binciken za a iyakance ga duba yarda da yarjejeniyoyin game da sarrafa bayanan sirri kamar yadda aka tsara a cikin wannan Yarjejeniyar Mai sarrafawa. Kwararren zai kasance yana da aikin sirri game da abin da ya samo kuma zai ba da rahoto kawai ga Abokin ciniki abin da ke haifar da gazawa wajen cika wajibai da Mai sarrafa bayanai ke da shi a ƙarƙashin wannan yarjejeniya. Kwararren zai ba da kwafin rahotonsa ga Mai sarrafa bayanai. Mai sarrafa bayanai na iya ƙin dubawa ko umarni daga gwani idan, a ra'ayinsa, wannan ya saba wa GDPR ko wata doka ko kuma ya zama cin zarafi mara izini na matakan tsaro da ya ɗauka.
  • 7.5 Jam'iyyun za su tuntubi cikin gaggawa game da sakamakon rahoton. Jam'iyyun za su bi matakan inganta da aka tsara a cikin rahoton ta yadda za a iya sa ran hakan daga gare su. Mai sarrafa bayanai zai aiwatar da matakan inganta da aka tsara gwargwadon yadda suka dace a ra'ayinsa, la'akari da kasadar sarrafawa da ke tattare da samfurin ko sabis ɗinsa, yanayin fasaha, farashin aiwatarwa, kasuwar da yake aiki, da kuma yadda ake aiwatar da shi. amfanin da aka yi niyya na samfur ko sabis.
  • 7.6 Mai sarrafa bayanai yana da haƙƙin cajin kuɗin da ya jawo a cikin yanayin tanadin wannan labarin ga Abokin ciniki.
Mataki na 8. Sub-Processors
  • 8.1 Data Processor ya bayyana a cikin Bayanan Pro Processor ko, kuma idan haka ne, waɗanne ɓangarori na uku (masu sarrafa bayanai ko na'urori masu sarrafawa) Mai sarrafa bayanan ke shiga sarrafa bayanan sirri.
  • 8.2 Abokin ciniki yana ba da izini ga Mai sarrafa bayanai don haɗa wasu ƙananan masu sarrafawa don aiwatar da wajibcin sa da suka taso daga Yarjejeniyar.
  • 8.3 Mai sarrafa bayanai zai sanar da Abokin ciniki game da canji a cikin ɓangarori na uku da Mai sarrafa Bayanan ke aiki, misali ta hanyar bayanin Bayanan Pro da aka gyara. Abokin ciniki yana da haƙƙin kin amincewa da canjin da Mai sarrafa bayanai ya ambata. Mai sarrafa bayanai yana tabbatar da cewa ɓangarorin uku waɗanda ke aiki da shi sun ƙaddamar da matakin tsaro iri ɗaya dangane da kariyar bayanan sirri kamar matakin tsaro wanda Mai sarrafa bayanai ke ɗaure zuwa Client bisa tushen Bayanan Pro Processor.
Mataki na 9. Sauran

Waɗannan Madaidaitan Ƙirar Tsarin Gudanarwa, tare da Bayanin Pro Processing, sun samar da wani muhimmin sashi na Yarjejeniyar. Duk hakkoki da wajibai a ƙarƙashin Yarjejeniyar, gami da manyan sharuɗɗa da sharuɗɗa da/ko iyakokin abin alhaki, don haka kuma sun shafi yarjejeniyar aiki.

Sharhin Abokin Ciniki

9,3 van 10

* sakamakon binciken 2020

Ina farin cikin taimaka muku akan hanyarku

Remco Hofstee
+ 31 (0) 53 428 00 98

Remco Hofstee

Ƙarfafawa ta: Autosoft BV - © 2024 Autosoft - Disclaimer - Tsare Sirri - sitemap